วันศุกร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมไม้งาม ชั้น 2 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตาก ดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดตาก พร้อมด้วย หัวหน้ากลุ่มงานประกันสุขภาพ กลุ่มงานพัฒนายุทธศาสตร์สาธารณสุข กลุ่มงานพัฒนาคุณภาพและรูปแบบบริการ และกลุ่มงานควบคุมโรคติดต่อ เข้าร่วมการประชุมคณะอนุกรรมการหลักประกันสุขภาพระดับเขตพื้นที่ (อปสข.) เขต 2 พิษณุโลก ครั้งที่ 6/2566 ผ่านระบบออนไลน์ โดยที่ประชุมมีวาระที่สำคัญ อาทิ นโยบายยกระดับ 30 บาทพลัส เพิ่มคุณภาพชีวิตประชาชน และยกระดับ 30 บาทพลัส Quick Win 100 วัน, การบริหารจัดการงบกองทุนหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ ปีงบประมาณ 2567 และการดำเนินงานระบบหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ และการสนับสนุนการขับเคลื่อนนโยบาย “ยกระดับ 30 บาท รักษาทุกโรค” เป็นต้น